ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-11-2008, 01:06   #1
krirkkub
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 krirkkub is on a distinguished road
Question มีข้อสงสัยครับ ว่าเมื่อไหร่ที่ใช้แก๊ส เวลาเลี้ยวจะดับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาครับ
1.เมื่อไหร่ที่ใช้แก๊สจะเกิดอาการเลี้ยวแล้วดับแต่ต้ องเลี้ยวแบบเหมือนกลับรถนะครับ ถ้าเลี้ยวตามแยกนะยังไม่ดับครับ แต่รอบเหมือนไม่ค่อยนิ่งเท่าทีควร คือมีสวิงนิดหน่อย (เพิ่งเปลี่ยนคอยล์มาด้วยครับ)
2.ถ้าเบาเครื่องจะรอบตก (ตอนเข้าเกียร์ค้างไว้แล้วเหยียบเบรกนะครับ) แต่ถ้าใช้เกียร์ว่าง รอบก็ปกติแต่เมื่อไหร่ที่เข้าเกียร์จะรอบตกมาปร ะมาณ 500-600 รอบได้ครับ
ปล. ติดแก๊สเป็นระบบดูดครับ
เครื่องเป็น 2jz-ge
ถ้าใช้น้ำมันไม่เป็นอะไรครับ
ติดแก๊สมาได้ประมาณ 3-4เดือนแล้วครับ
ขอบคุณครับ
krirkkub is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม