ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2009, 08:28   #4
nuhm
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: ISUZU TFR 2800 Turbo
Engine Type: 2JZ GE VVT-i
คะแนน: 16 nuhm is on a distinguished road
ขอแชร์ประสบการณ์กับอาจารย์มูน และขอถามนิดนึงนะครับ

รถผมตอนแรกก้ไม่วอล์มเหมือนกัน ไม่ชดเชยรอบแอร์ด้วย คิดว่าตัว Isc เสีย ก็เลยไปซื้ออีกตัวมาลองก็ได้ผลเหมือนเดิม คือไม่ทำงาน

สุดท้ายไปไล่สาย พบว่ามีสายเส้นนึงที่จะต่อจากกล่องไปยัง Isc โดนตัดไป สายสีชมพู ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ก้เลยต่อสาย ตอนนี้ใช้ได้ดีเลยครับ

อีกอย่างนึงรถผม ถ้าถอดแบต หรือถอดปลั๊กกล่อง แรกๆ จะสตาร์ทติดยากมากๆๆ ไม่รู้ทำไม ต้องสตาร์ทดับ สตาร์ทดับ นับร่วม 10 ครั้งได้ ถึงจะติดได้

ก็เคยคิดว่า ตามร้านเซียงกงเขาคงรู้ว่า เวลาลองเครื่องให้ลูกค้า ถ้าสตาร์ทดับ สตาร์ทดับ ยังงี้ เครื่องคงขายไม่ออก เขาก็คงจะตัดสาย Isc ให้ขาดไปเส้นนึง เวลาสตาร์ทมันจะได้ไม่ไปปรับ Isc อากาศจะเข้าเครื่องคงที่ ก็จะสตาร์ทติดทันที

อาจารย์มูนว่าเป็นไปได้ไหมครับ

แล้วอยากทราบเหตุผลว่า ทำไมรีเซตกล่องแล้วถึงต้องสตาร์ทยากยังงี้ครับ
nuhm is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม