ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-07-2009, 13:39   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wajassawin17 อ่านกระทู้
แปลงใส่ยากรึป่าวคับ หาซื่อได้ที่ไหนคับ มือ1/2คับ ต้องเจาะรูเพิ่มป่าวคับ ร้านที่ไปซื้อบอกแปลงเยอะมาก แถมพูดกวนตีนอีกคับ หมดอารมเลยคับ
ดัดแปลงใส่ได้ครับ ไม่ได้ยากอะไรครับ เพียงแต่ว่า ต้องทำหน้าแปลนไว้สำหรับยึดขากระจกมองข้าง ให้สามารถยึดน๊อจได้ จะแต่งหน้าแปลนอย่างไร ก็แต่งไปเลยครับ

เมื่อทำหน้าแปลนเสร็จ จึงนำหน้าแปลนไปประกบกับขอบประตู ตั้งมุมองศาให้ดูสวยงาม จากนั้น ก็เชื่อมหน้าแปลนให้ติดกับขอบประตูครับ (ข้อควรระวังเรื่องการเชื่อมหน้าแปลนให้ติดกับขอบประต ู เพราะว่าความร้อนที่เชื่อมติดนั้น อาจจะทำให้ ขอบประตูบิดโค้งผิดรูปได้ครับ) หลังจากนั้น ค่อยให้ช่างสี โป้วสีให้ดูสวยงามครับ

เรื่องกระจกมองข้าง ไหนๆก็เอากระจกมองข้างรถเก๋งมาใส่แล้ว ให้ใช้กระจกมองข้างปรับองศาด้วยไฟฟ้า และพับเก็บได้ ครับ เวลาซื้อ ให้ซื้อทั้งสวิทช์ควบคุมมาด้วย รวมทั้งกล่องควบคุมด้วยนะครับ
bungtor (29-09-2011), khwan1j (16-09-2011), mazda4 (09-11-2009)