ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-02-2009, 21:51   #30
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m อ่านกระทู้
สวัสดีครับลูุงมูล เสียใจด้วยครับที่รถมีปัญหาครับ เเต่ก็ดีใจที่คนไทยอย่างเราที่มีน้ำใจช่วยเหลือครับ ผมไม่มีประสบการณ์เรื่องน้ำรั่วเเต่ผมขอเเนะนำเกี่ยว กับท่อยางที่ใช้ต่อวนหลังเ ครื่อง สำหรับคนที่กำลังคิดที่จะเปลี่ยนจากการอุดมาเป็นระบบ ท่อน้ำวนหลังเครื่อง ผมเเนะนำท่อน้ำของยี่ห้อบริสโตนครับ เพราะเป็นท่อยางเกรดดีเเละทนทั้งความร้อนเเละเเรงดัน เป็นอย่างดีครับ อาจจะหาซื้อยางเเละราคาสูงเเต่ผมคิดว่าการใช้งานนั้น คุ้มค้าครับ....
ขอบคุณครับ

ท่อยางยี่ห้อบริทสโตนนี้ ผมเคยใช้เป็นท่อแรงดันสูงและแรงดันต่ำของท่อแอร์ครับ (ในรถตอนนี้ก็ใช้อยู่ครับ) ขอยืนยันด้วยอีกครับว่า ใช้ดีจริงครับ เพียงแต่ว่า มันจะมีรุ่นงอโค้งเข้ารูปหรือครับ? เพราะการที่จะต่อเป็นท่อยางเพื่อเป็นท่อน้ำวนนั้น ต้วท่อยางจะต้องยาวประมาณ 1 ฟุตเศษๆ โดยที่ปลายทั้ง 2 ด้านงอโค้ง เป็นรูปตัว U โดยท้องตัว U จะยาวประมาณ 1 ฟุต ครับ
Lucky (03-06-2011)