ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-05-2013, 13:31   #4
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 15 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nat_au1 อ่านกระทู้
พี่เค ครับ คือว่าช่วงที่มีปัญหาตัดเป็นน้ำมัน จะอยู่ในช่วง 3-4 ms แรงดันหม้อต้ม ประมาณ 125 kPa ลองปรับแก็สดูแล้วทีละช่อง(ขีด)ก็ไม่หาย ประมาณว่าแอร์ตัดก็เป็น เข้าเกียร์D ก็เป็น แค่แตะเบครมันก็เป็นอีก(อาการทั้งหมดนี้เป็นบางช่วงจ ังหวะ) แต่ถ้าจอดนิ่ง ๆ หรือวิ่งรอบสูง ไม่มีอาการเลยครับ(เนียนแบบน้ำมันเลย) งง มากเลยครับ
เย็นนี้จะลองปรับแรงดันหม้อต้ม(BiGas)ดูอีกทีครับ เพราะไม่เคยตั้งเลย เห็นมีตัวปรับอยู่ 2 ด้าน(ออกสองท่อ
) ท่าทางจะอยากเอาการครับ แล้วก็จะลองปรับค่าใหม่ดูครับ
ถ้าไม่หาย งานนี้คงต้องใช้บริการพี่เค แล้วอะครับ
ลองเพิ่มแรงดันดูก่อนครับ หรือสายไฟแอร์หรือสายเบรค มันไปช๊อตกับกล่องแก๊สหรือเปล่าลองดูครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to borancar For This Useful Post:
nat_au1 (31-05-2013)