ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-05-2013, 13:21   #3
nat_au1
Senior Member

รูปส่วนตัว nat_au1

Car Brand: bmw e34
Engine Type: 1jz gte vvt-i etcs-i
คะแนน: 0 nat_au1 is on a distinguished road
ขอบคุณครับ..พี่เค

พี่เค ครับ คือว่าช่วงที่มีปัญหาตัดเป็นน้ำมัน จะอยู่ในช่วง 3-4 ms แรงดันหม้อต้ม ประมาณ 125 kPa ลองปรับแก็สดูแล้วทีละช่อง(ขีด)ก็ไม่หาย ประมาณว่าแอร์ตัดก็เป็น เข้าเกียร์D ก็เป็น แค่แตะเบครมันก็เป็นอีก(อาการทั้งหมดนี้เป็นบางช่วงจ ังหวะ) แต่ถ้าจอดนิ่ง ๆ หรือวิ่งรอบสูง ไม่มีอาการเลยครับ(เนียนแบบน้ำมันเลย) งง มากเลยครับ
เย็นนี้จะลองปรับแรงดันหม้อต้ม(BiGas)ดูอีกทีครับ เพราะไม่เคยตั้งเลย เห็นมีตัวปรับอยู่ 2 ด้าน(ออกสองท่อ
) ท่าทางจะอยากเอาการครับ แล้วก็จะลองปรับค่าใหม่ดูครับ
ถ้าไม่หาย งานนี้คงต้องใช้บริการพี่เค แล้วอะครับ
nat_au1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม