หัวข้อ: ดีเซล+lpg
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-08-2008, 17:05   #11
bum
Member

คะแนน: 0 bum is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonork อ่านกระทู้
ตอนนี้ใช้ไถนาอยู่ ความประหยัดคิดว่าประมาณ 20 กว่าเปอร์เซ็น แต่ที่เห็นชัดๆ คืออัตราเร่งที่ดีขึ้นมากครับ ท่านใดเคยใช้หรือมีคำแนะนำดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ
ได้ไปดูงานการติดตั้งแก๊ส ดีเชล+lpg กับ ดีเชล+ngv ที่ศูนย์ toyota ติดตั้งในรถวีโก้ป้ายแดงครับช่างบอกว่าอัตตราเร่งดีไ ด้ทั้งต้นและปลาย ใช้กับlpg จะประหยัด 30% ใช้กับ ngv จะประหยัดถึง 40%เลยครับ แถมยังรับประกัน 1 แสนโล หรือ 5ปี กันเลยครับ นับว่าเป็นทางเลือกหนึ่งของเครืองดีเซล
bum is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม