ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-01-2011, 23:16   #14
มัยลาภ
Junior Member

รูปส่วนตัว มัยลาภ

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 15 มัยลาภ is on a distinguished road
อาการเดินเบาไม่ได้
อยากทราบว่าท่อ iscv+ท่อชดเชยรอบเวลาเลี้ยว ได้ต่อเอาไว้ทางด้านหลัง มิกซ์ หรือเปล่าครับ ผมพยายามมองจากรูปแล้วแต่มองไม่เห็น
มิกซ์ funaki ผมก็ใส่ลูกสูบ 28mm ครับ เดินเบาได้ไม่มีปัญหา เรื่อง backfire ถ้าระบบไฟไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นได้อยากครับ
ส่วนเรื่องจะวิ่งให้ได้เท่ากับน้ำมันเดิมๆคงยากครับ เนื่องจากเครื่องหายใจได้น้อยลงหัวฉีดได้เปรียบก็เรื องท่ออากาศนี่แหละครับ(แต่ถ้าทำดีๆก็ไม่ได้น้อยมากจน รับไม่ได้ครับ)
ปล.เปรียบเทียบราคาและค่าบำรุงรักษาระยะยาวแล้วตอนนี ้ผมก็ยังเลือกใช้มิกซ์กับเจ้า1uzอยู่ครับ
มัยลาภ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม