ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-08-2008, 21:45   #6
aeka98
Member

คะแนน: 0 aeka98 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้านนท์ อ่านกระทู้
คุณ aeka 98 ทดสอบก่อนผมไปซะแล้ว
ผม print ไว้แล้วเหมือนกันเมื่อวานแต่กลับดึกไปหน่อยเลยกะว่าจ ะจูนเย็นนี้
ดีจัยด้วยครับที่สำเร็จตามความตั้งใจ+ประหยัด
เดี๋ยวผมเป็นงัยจะกลับมาเล่าสู่กันฟังครับ..
ครับผม ลองดูนะครับ งานนี้ขอแนะนำเครื่องมือพิเศษครับ นั่นคือ ไม้หน้าสาม จริงๆใช้ไม้หรือเหล็กก็ได้ครับ เอาขนาดพอเหมาะ เอาไว้ค้ำยันคันเร่ง ยาวประมาณ 40-50 cm. และขยับเบาะคนขับช่วยนิดหน่อย เทคนิคนิดๆหน่อยๆครับ คือ ไม่ต้องให้ไม้ตั้งฉากกับเบาะและคันเร่งก็ได้ เอียงซ้ายไว้ก็ได้ รับรองงานนี้เลือกความเร็วรอบได้ง่ายดังใจนึกครับ ลองดูนะครับง่ายมั๊กๆ

*ผมเจออีกเวปนึง แนะนำจูนพีคที่ 4000 รอบ แต่ของผมใช้ที่ 3500 รอบนะครับ ตรงนี้ยังข้องใจอยู่ คงต้องรอพี่ๆมาบอกกล่าวแล้วล่ะครับ

ขอบคุณพี่เคครับที่เข้ามาให้กำลังใจ ว่างๆคงได้ไปเยี่ยมที่ร้านนะครับ
aeka98 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม