ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-08-2008, 18:48   #1
aeka98
Member

คะแนน: 0 aeka98 is on a distinguished road
จูนแก๊สดี มีของแถม

หลังจากวางเครื่อง2เจ+ติดแก๊ส มาเดือนกว่า วันนี้นี่เองที่พอจะเข้าถึงอารมณ์เจได้บ้าง

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ได้อ่านกระทู้นี้ครับ http://www.clubjz.net/showthread.php...522#post165522 ก็เลยรู้สึกคันไม้คันมือขึ้นมา พยายามทำความเข้าใจอยู่หลายรอบ (ตอนจูนก็ยังเอามาอ่าน ) ทำตามขั้นตอนเปะๆ ขั้นตอนแรกจูนเดินเบาเสร็จลองขับรถไปหน้าถอยหลังดู ไม่มีปัญหา ลองขั้นสองต่อ "จูนพีค" ก็ไม่มีปัญหา จูนเสร็จเอารถไปลองครับ

โอ้แม่เจ้า.. นี่เราขับรถอืดๆ มาตั้งเดือนเชียวรึเนี้ย.. ถึงแม้ว่าอารมณ์ที่ได้ ยังไม่เหมือนกับตอนขับนาวาร่า แต่ก็เพียงพอสำหรับรถกระบะเกียร์ออโต้ครับ 120 มาไวกว่าเดิมเยอะ อาการอั้นๆตื่อๆหายไปเลย
แต่งานนี้มีของแถมครับ สายคันเร่งที่แข็งอยู่กลับอ่อนลงมาด้วย (งงมั๊กๆ) สงสัยอู่จูนหนาให้ผม เพราะเวลาขับ คันเร่งจะแข็ง 130 ขึ้นจะรู้สึกเมื่อยๆขา ออกตัวแต่ละทีกะแรงเหยียบคันเร่งไม่ค่อยถูก เหยียบมากไปนิดล้อหลังฟรี เดือนกว่าๆผมวิ่งไปเกือบ 5,000 กิโลแล้ว ถ้าจูนดีเหมือนตอนนี้คงประหยัดไปหลายบาท

ถึงว่าครับ มีคนบอกว่าเปลี่ยนท่อไอเสียเป็น 2.5" แล้วรถจะไม่อั้น ผมเองก็เปลี่ยนมาเกือบ 2 สัปดาห์แล้วไม่เห็นเป็นอย่างว่า อ่อ..มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

ถึงหลังจะไม่กระแทกเบาะแบบเจโบ เอาแบบหลังกระทบเบาะแบบเจดา (เจดา = เจธรรมดา อิอิ) ก็พอแย้ววว..
สำหรับมือใหม่อย่างผมและอีกหลายคน รถใครมีอาการอั้นๆตื่อๆ ก็ลองทำตามดูนะครับไม่ยาก แล้วจะเข้าถึงอารมณ์เจแบบกระบะ ขอบคุณทุกบทความที่ได้อ่านในคลับเจ ครับผม
aeka98 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม