ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-10-2009, 11:29   #10
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Questionmark อ่านกระทู้
http://image.uploadfile.biz/show.php...09am111445.JPGไปลองมาแล้วครับเปิดฝาแล้วติดเครื่องดู เดินเบา ไม่เห็นฟองอากาศครับ แต่พอเร่งเครื่องเท่านั้นแหละครับ ฟองอากาศเพียบเลย เลยติดเครื่องทิ้งไว้ 20 นาที ก้อยังไม่หายครับ ลองสังเกตุดูที่สายไฮดรอลิกตอนเร่งเครื่อง มัยขยายขึ้นหน่อยนึง นั้เป็นเหตุผลที่ทำให้มีอากาศในระบบเป็นไปได้ไหมครับ แล้วต้องแก้ยังไงดีครับผม

ระดับน้ำมันในกระปุกผมว่าก้อโอเคนะครับ อืม แก้ยังไงดีนี่ เวลาขับ ตอนเร่งมันดัง คนมองกันกราวเลยครับผม

ลองค่อย ๆ เติมน้ำมันลงไปอีกทีละนิดค่อย ๆ เร่งเครื่อง ดูครับว่าระดับมันเพิ่มขึ้นตามที่เราเติมไปหรือเปล่า บางครั้งระดับที่กระป๋องพักอาจดูพอดี
แต่มันไม่มากพอที่จะไปเลี้ยงเต็มระบบเพราะจะมีน้ำมัน ส่วนหนึ่งในระบบถูกปั่นออกมาเลยทำให้ระดับน้ำมันในกร ะป๋องพักดูพอดี

อีกประเด็นหนึ่งอาจเป็นไปได้ว่ามีเศษอะไรเข้าไปอุดตั นอยู่ภายในระบบ ยิ่งตรงหัวโซลิอยด์เป็นรูเล็กนิดเดียวมีอะไรเข้าไปอุ ดน้ำมันเดินไม่สะดวก
ทำให้น้ำมันเดินไม่เต็มระบบหรือไม่ระบบมีจุดรั่วซึมค รับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
วัช69 (05-11-2009)