ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-03-2010, 00:25   #842
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
ไม่รู้จะเเนะนำอย่างไรดี เห็นพี่ๆหลายท่านรถรุ่นนี้วางเครื่องเจเดียว ออกมาบ่นเรื่องรถไม่มีกำลัง ตัวรถใหญ่นำหนักเกือบสองตันมันเเบกตัวถังน่าดู ลองไปดูหน้าซื้อขายจะมีร้านขายเเละรับเเลกเฟืองท้าย โทรไปขอคำเเนะนำเค้าดูซิครับ

เท่าที่ทราบรุ่นเครื่อง 5L เฟืองท้ายมันประมาณ 4.5 ครับ

ขนาดพี่volvoman วางเจโบยังไปเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.8 เลยครับ
ถูกต้องครับ ถ้าหาร้านแนะนำน้าเอ๋ นครปฐมราคาไม่แพง เปลี่ยนเสร็จ รับเทิร์นด้วย รถผมตอนเป็น 4.55 ไม่ค่อยพอใจเลย...พอ 4.8 ดีขึ้นมาแบบรู้สึกได้ นี่ขนาด jbo นะครับ ถ้าไม่มี BO แนะนำเปลี่ยนเลยครับ เพราะมันน่าจะอืดได้ใจจริงๆ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)