ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-03-2007, 08:55   #15
khonkaedad
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 khonkaedad is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง khonkaedad
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79
รอฟังผลงานครับ
เหตุผลที่ เปลี่ยนเพราะเอาไปให้ช่าง วายสายไหม่ นั่นแหละครับ ช่างคนแรกหมกเม็ดน่าดู และเหมือนว่าจะไม่ค่อยคุ้นกับระบบไฟฟ้าในรถเท่าไหร่ สายระโยงระยางในห้องเครื่องเต็มไปหมด เสียดายที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปใว้ เพื่อนเค้าเดินสายให้เรียบร้อย แล้วแกก็บอกว่า มันอืด แล้ววันนั้นเพื่อนที่เซียงกงก็เลยให้ยืมเฟืองท้าย 41x10 เพื่อทดลองเปลี่ยน ปรากฏว่าของเราดันเป็น 41x9 ซะนี่
ในความคิดผมนะ ถ้าเราหมุน 9 เฟือง สามารถไปได้ 41 เฟือง ต้นน่าจะดีนะครับ แต่แรงบิดต้องสูงหรือว่าไงครับช่วยกระจ่างซักนิดครับ
khonkaedad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to khonkaedad For This Useful Post:
กัมพ์ (29-04-2011)