ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-03-2007, 10:32   #8
khonkaedad
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 khonkaedad is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง khonkaedad
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joorider
ใช้เกียร์เดิมแล้วหล่อหัวหมูใหม่ก็ได้ครับ ผมใช้รุ่น 4wd อยู่วาง 1j-vvti เกียร์เดิมติดแก๊สก็วิ่งดีนะครับ ปลายได้ 150
เกียร์เดิมหมายถึงเกียร์ที่มากับรถใช่หรือป่าวครับ พอดีผมไปค้นเจอสเปครถ ผมแล้วครับว่าเป็นรุ่น 5L prerunner ใช้เฟืองท้าย 4.556 ครับ ผมขายเครื่องพร้อมเกียร์ไปแล้วครับ
ผมไม่แน่ใจว่ารถคุณ joorider เป็นรุ่นใหม่ที่ใช้เครื่อง 1KZ หรือป่าว เพราะรุ่นใหม่นี่ใช้เฟืองท้าย
3.7 ครับ
khonkaedad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to khonkaedad For This Useful Post:
กัมพ์ (29-04-2011)