ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-03-2007, 23:27   #2
wongpadoo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว wongpadoo

คะแนน: 18 wongpadoo is on a distinguished road
เฟืองท้ายเบอร์ 4.3 หน้าจะดีแต่ไม่ทราบว่า เฟืองเดิมเบอร์อะไรครับ เรื่องไมล์เพียนมันต้องเพี้ยนอยุ่แล้วครับเพราะของเด ิมมันวัดจากเฟื่องท้ายแต่เปลียนเครื่องมันมาจากกล่อง ครับ ลองใส่จอฟ้าหรือเรียกว่าตัว RSM มันสามารถวัดความเร็ว วัดรอบ ปลดล็อกความเร็วได้ และอื่น ๆ ตัวประมาณ 8000กว่า และอีกอย่างคือ เห็นบางคนเขาใช้เกียร์กระปุกเดิมใส่แทนเกียร็ออโตได้ นะครับ ความเห็นส่วนตัวผมว่า ลองเปลี่ยนเกียร์กับเฟืองท้ายเบอร์ 4.3-4.5แต่ปลายไม่ไหลนะครับจะได้แรงออกตัวดีประหยัด อีกอย่างหนึ่งคือบอดี้สปอร์ไรเดอร์จริง ๆ มันต้องใจ 2เจมันดีกว่าลากบอดี้ระดับนี้ถึงจำไหวไหนก็เปลี่ยนมา แล้วลองเอาวิธีผมไปถามช่างว่ามันจะดีขึ้นไหม เพราะของผมไทเกอร์กะบะไม่โฟว์ผมยังใช้ 2เจจีอี ออโตเลยตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนเป็นเกียร์กระปุกของเดิม ใส่เลย เพราะตอนนี้เกียร์ออโตของผมชักจะเดินทางกลับ japan แล้ว และรถผมก็เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 4.3แล้วเมื่อก่อน เป็น3.7 ออกตัวแบบว่า เต่ายังออกตัวดีกว่าเลย ผมใช้เฟืองของไมตี้ครับ ตอนนี้ออกตัวดีประหยัดกว่ากว่าด้วย
[IMG][/IMG]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wongpadoo : 06-03-2007 เมื่อ 23:33.
wongpadoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wongpadoo For This Useful Post:
กัมพ์ (29-04-2011)