ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-12-2013, 08:04   #6
StradaVVti
Junior Member

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 2JZ-VVTI
คะแนน: 0 StradaVVti is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
เบื้องต้น ให้ครวจเช็คดังนี้
1.วัดไฟเลี้ยงหัวฉีด ว่ามีหรือไม่
2.ตรวจดูว่าใส่กล่องหลอกหัวฉีดใหม
ส่วนสตาร์ทแก๊สยากหลังสตาร์ทด้วยน้ำมัน ตามที่แจ้งแสดงว่าหัวฉีดรั่วครับ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว
วิธีเช็คหัวฉีด ขั้นแรกถอดปลั๊กหัวฉีด วัดค่าความต้านทานของหัวฉีด ว่าขาดหรือไม่ ขั้นที่สองใช้ไฟ+12 โวล์ทกับกราวด์มาอย่างละเส้นเขี่ยวที่ขั้วหัวฉีดฟังเ สียงการทำงานของโซลินอยด์ครับ ลองดู :d

........สุดยอดครับ....
จะลองกลับไปทำดูครับ........ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ
StradaVVti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม