ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2013, 12:22   #1
StradaVVti
Junior Member

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 2JZ-VVTI
คะแนน: 0 StradaVVti is on a distinguished road
ช่างบอกหัวฉีดน้ำมันไม่ทำงาน กล่องอาจเสีย !!!???

Volvo 1J GE ฝาดำ ครับ ติดแก็ส มิกเซอร์ ธรรมดา
ต้องการใช้น้ำมันอุ่นเครื่องตอนสตาร์ท แล้วเปลี่ยนเป็นแก็ส......................ตอนแรกเช็ คปัมพ์ ติ๊กใต้ท้อง ดูแล้วปรากฎว่าไม่ทำงาน..ต้องเปลี่ยน......แต่พอเปลี ่ยนแล้วก็สตาร์ทน้ำมันไม่ได้.......เสียงรางหัวฉีดก็ เงียบ.....ช่างบอกว่าสงสัยเป็นที่กล่อง...ต้องเปลี่ย นกล่อง..ผมเลยไม่แน่ใจ...จึงขอความช่วยเหลือถามผู้รู ้ครับ......
แต่มีข้อสังเกตุอย่างนึงครับ....ช่างแก็สบอกว่า สงสัยหัวฉีดตัน เพราะสังเกตุจากเวลาสตาร์ทด้วยแก็สหลังจากเปิดสวิทช์ น้ำมัน..จะติดยากมาก..เหตุเพราะมีน้ำมันหยดจากหัวฉีด ค้างอยู่ครับ.....เลยยิ่งมึนตึ๊บเลยครับ....ยังไงขอค วามกรุณา...ช่วยให้ข้อมูลด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
StradaVVti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม