ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-02-2010, 11:52   #833
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
สวัสดีครับพี่ๆ

เจโบนี่ขับมันกว่า 2เจธรรมดาจริงๆ หลังจากใช้เจโบมาสามสี่เดือน เเต่สงสัยว่าทำไมตรูไม่วาง2เจโบฟ๊ะ อิ อิ

เเต่ก็โอเคนะเเค่นี่ก็เหลือใช้งานเเล้ว อะไหล่เเยกชิ้นในหน้าซื้อขายตรึม

ช่างทำเครื่องมาไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนเลย ติเหลือเรื่องเดียวคือ สั่นตอนออกตัวนิดๆเเก้เรื่องเพลามาสามรอบ ปรับระดับเพลาลดลงดีขึ้นทุกครั้งที่ร้านเเก้ให้เเต่ม ันก็ยังไม่หายสนิทอยู่ดีสุดท้ายมันติดท่อไอเสียเเล้ว ปัจจุบันขับได้ซิ่งมันส์ เเซงทันใจมันใจสุดๆกดปรูดเดียวเเซงพ้นคันหน้า ประหยัดกว่าดีเซลเครื่องเดิม5L เยอะสุดๆ

มาตอนนี้เริ่มกิเลสอยากได้รถดู้พวก MPVมาขับเเทนมองๆฮุนไดH1 ไว้มันกว้างดีครับ คนเรานี่กิเลสมันเเก้ยากจริงๆ มีเก๋งเเทบจะไม่ได้ใช้จอดไว้เฉยใช้เเต่สปอร์ตไรเดอร์ นี่เเหละชอบความเอนกประสงค์ กะจะใช้ยาวสองจิตสองใจอยากได้รถใหม่หนะครับ

ชอบเจโบที่มันประหยัดเเต่เเรง กลัวไปขับตู้ดีเซลเเล้วจะไม่ทันใจ เฮ้อ! ยึกยักจังวุ๊ย...
เหมือนกับผมเลยครับ เวลาไปขับรถเตี้ย ๆ แล้วหงุดหงิดทัศนะวิสัยสู้ขับรถสูงไม่ได้

บางเส้นทางรถเก๋งวิ่งไม่ได้ แต่สปอร์ตไรเดอร์เราไปได้โลดครับ

ผมขับรถไปลาว รถที่เจอมากที่สุดก็เป็นรถฮุนได รุ่นคล้ายกับ H1 บ้านเราก็เจอเยอะพอสมควร ส่วนใหญ่จะทำเป็นรถโดยสารเพราะเห็นป้ายทะเบียนเป็นสี ขาว (รถส่วนบุคคลป้ายเหลือง)

เป็นรถที่น่าใช้ รูปทรงทันสมัย ราคาไม่สูงมาก กว้างขวางดี แต่เครื่องยนต์ไม่รู้จะตอบสนองได้ดีหรือเปล่าต้องลอง ขับครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)