ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-12-2012, 13:12   #6
MAMOTO3
Senior Member

รูปส่วนตัว MAMOTO3

Car Brand: BMW / TFR
Engine Type: 2JZ GE / 1uz fe
คะแนน: 13 MAMOTO3 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk777 อ่านกระทู้
งง นิดนึง ครับ
เพราะผมเคยสั่งช่างให้เปลี่ยนกรองเกียร์ด้วย แต่ช่างบอก รุ่นนี้ไม่มีครับ 1uz-fe ฝาครอบ

เด้วต้องไป เยี่ยมอู่ซะหน่อยแล้ว
ส่วนมากจะหาเปลี่ยนไม่ได้ครับล้างเอาก็ใช้ได้อีกนาน กรองเกียร์ในที่นี้มันจะเป็น คร้ายมุ้งลวดครับแต่จะถี่มากๆ ลองคิดดูครับหากเศษผ้าครัชที่สึกออกมาติดอุดตัน นิดหน่อยไม่เป็นไรแต่พอนานๆเข้า ไม่มีทางให้น้ำมันเข้า แล้วงานก็จะเข้าเรา เข้าเกียร์รถไม่ไป หรือไปแบบไม่เต็มใจ อาการเริ่มแรกจะมีอาการดังคร้ายๆมันในกระปุกเพาว์แห้ ง แกรกๆ ที่นี้ค่อยดังขึ้นๆ จนไปไม่รอด ไปหาช่าง โดนดีไม่ดีช่างมั่ว เปลี่ยนเกียร์ให้เราอีกครับ
MAMOTO3 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to MAMOTO3 For This Useful Post:
Apple JZ Power (20-12-2012), E34@1UZFE (04-11-2013)