ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-05-2009, 22:37   #24
jz2500
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 jz2500 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BMกินJ@clubjz อ่านกระทู้
ควรวอร์มเครื่องก่อนขับนะครับ(3-5นาที หรือจนให้รอบเครื่องมันลงมาเดินเบาปกติอ่ะ) ถ้าสตาร์ทแล้วออกตัวขับไปเลย ระบบอาจมีอาการงงๆ เพราะมันมีเซนเซอร์จับความร้อนเครื่อง(เพื่อเซฟตี้)อ ยู่นะครับ
ไม่ทราบว่า ที่รถได้ต่อไฟเช็คโค้ดไว้ดูมั้ยครับ? ถ้ามีก็ต้องลองเช็คโค้ดเกียร์ดูก่อนครับ(ปิด o/d)
ที่ล้างเกียร์ ล้างแบบไหนครับ เปิดแคร้ง+ล้างกรอง ที่มีน้ำมันเกียร์ออกมาแค่ไม่เกิน 4 ลิตรป่ะ? มันก็ได้ระดับนึงครับ แต่จริงๆควรทำแบบไล่น้ำมันออกหมดเลยอ่ะ ในทอร์คเกียร์ด้วย เพราะน้ำมันเกยร์ทั้งระบบมีประมาณ7ลิตร++ แต่รวมค่าใช้จ่าย+ค่าน้ำมันอาจมี2000++

อยู่แถวไหนล่ะครับ?

แนะนำหน่อย คับ คืม ผมอยากลงเครื่องใหม่นะ ก้อ สนจัย 2Jz gte 2Jz gte vvti หรือ 6สูบ 328 ขอbmw นะ ถ้า Jz ต้อง เจาะบอดี้ไหม ทำอะไรกะบอดี้ไหมคับ แนะนำหน่อย คับ
jz2500 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม