ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-10-2009, 08:50   #14
retro_boy
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว retro_boy

Car Brand: ISUZU-TFR
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 retro_boy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vampirezero อ่านกระทู้
อ่านแล้วมันส์มากครับ อยากเรื่องเครียด (เสียตังอีกแล้วตู) กลายเป็นฮาไปซะงั้น

ืทำให้ผมอ่านบทความยาว ๆ ได้โดยไม่เบื่อเลยครับ ปรบมือ ๆๆๆๆ

สงสัยว่าเสียงทอร์คมันคืออะไร อยู่่ส่วนไหนทำหน้าที่อะไรครับ แล้วเสียง วี๊ดดดดด นี่ มาพร้อมเชนเกียร์ถูกหรือไม่ครับ ของผมเวลาเชนแล้วเสียงมาเลย วี๊ดดดดด เหมือนเสียงสัญญาณอะไรซักอย่าง .. (สัญญาณเสียเงิน 5555+) ถ้าถูกต้องตามนี้ แสดงว่าเกียร์ผมอยู่ในข้อ 2 - -"

ผมไม่เข้าใจเรื่องคลัชในเกียร์ Auto อ่ะครับแล้วเวลาคลัชลื่นนี่ เราจะรู้สึกได้ยังไงครับ

อย่าโกรธกันนะพี่ ผมนี่ปัญหาเยอะเหลือเกิน

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

เสียงมันจะมาจากตัวเสื้อเกียร์อ่ะครับ (ไม่ใช่จากลำโพงเครื่องเสียงนะครับ) ส่วนเรื่องคลชท์ลื่นตามพี่เขาบอกเลยครับ(ข้างบน) จามความเคยชินเราจะรู้ได้เองเลยครับว่าเหยียบแล้วรถไ ม่ค่อยไป ไปแต่เสียงเครื่อง ส่วนทอร์คมันจะอยู่ตรงด้านที่ติดกับหัวหมูของเกียร์น ะครับ
retro_boy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to retro_boy For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), one1one1 (13-05-2010), vampirezero (31-10-2009)