ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-12-2008, 13:46   #25
E.TA.
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว E.TA.

Car Brand: Mtx & Hero van
Engine Type: 1uz fe & 2jz ge VVT-i
คะแนน: 18 E.TA. is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ retro_boy อ่านกระทู้
ผมก็กระตุกไปฟอกเกียร์ออโต้มา หายเลย(สงสัยสกปรกจัด)
ไม่แน่ใจนะครับว่าได้ลองไปฟอกเกียร์หรือยัง ถ้ายังน่าจะลองดูนะครับ เพราะผมเคยเป็นตอนที่วางเสร็จใหม่ ๆ ครับ กระตุกทั้งเดินหน้าและถอยหลัง ล้างแบบใช้เครื่องฟอกอัดน้ำมันใหม่เข้าไปหมดเลย หลายลิตรเหมือนกัน ตอนที่ทำช่างเรียกให้ไปดู น้ำมันเกียร์มันมีลักษณะข้น ๆ ครับ หลังจากครั้งแรก อาการดีขึ้น การกระตุน้อยลง ใช้งานอยู่ประมาณ 1 เดือน ก็ไปทำอีกรอบครับ ใช้ได้เลยครับทีนี้ ลองดูครับ
E.TA. is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม