ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-01-2010, 17:18   #4
nottieess
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mercedes Benz
Engine Type: 1JZ-GE
คะแนน: 0 nottieess is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pthatsana อ่านกระทู้
เช็คสายกราว์ดเลยครับ ของผมเคยเป็นมาแล้ว แค่หลวมๆเอง รถวิ่งได้ปิกติ แต่ตกกลางคืนเปิดไฟหน้า วิ่งไม่ออก สะดุด จอดเป็นดับ สตาร์ทก็ติด พอเปิดไฟ ดับเหมือนเดิม วิธีทดสอบ ให้ใช้สายพ่วงคีบขั้วลบที่แบต อีกข้างคีบที่เครื่องเลยครับ ถ้ามีไฟสปาร์คและพอคีบแล้ว เครื่องเดินเรียบขึ้น และสามารถเปิดไฟได้เป็นอันว่าใช่เลยครับ ทีนี้ก็ไปไล่เช็คสายกราว์ดต่อได้เลยครับ
ขอบคุณมากเลยครับ ไว้จะลองตรวจสอบดู แต่ว่าตอนใช้น้ำมันไม่เป็นอะไรนะครับ พอเปลี่ยนมาใช้แก๊สถึงเป็น แล้วพอดับไฟก็กลับมาปกติอ่ะครับ
nottieess is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม