ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2009, 08:36   #6
retro_boy
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว retro_boy

Car Brand: ISUZU-TFR
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 17 retro_boy is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TongAE111 อ่านกระทู้
อีกนิดครับ

E-manage ใช้วงจรส่วน Driver ของส่วนจุดระเบิด และคุมหัวฉีด ง่าย ๆ ครับ อะไหล่ ซื้อบ้านหม้อได้ทั้งหมด ถ้ายัง connect กับ กล่องได้ ซ่อมได้ไม่ยาก

ส่วนใหญ่ที่เห็น วงจรคุมจุดระเบิดพัง เปลี่ยน IC 1 ตัวใช้งานได้แล้วครับ เบอร์ IC เป็นเบอร์ญี่ปุ่น
ถ้าจะไปซื้อบ้านหม้อ จะต้องเทียบเอา เพราะบ้านเราเอามาตราฐานเบอร์ฝรั่ง
เยี่ยมเลยครับ...ว่างๆจะโทรไปปรึกษาบ้างครับ ข้อมูลแน่นมากเลยครับเรื่องวงจรของคุณโต้งเนี่ย...เย ี่ยมจริงๆครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poseidon อ่านกระทู้
ผมก็จะลองเล่นดูคับ E-manage เครือง2j โบ holset เกียร์25 เครืองเดิมหมด กะบูส 1.1บาร์
น่าจะได้ 400+นะคับ

อีกคัน1j โบt78 แคม264 หัวฉีดได้แค่ 750 กล่อง E-mamage อาติม่า กะไว้ 700+
กล่องมันหัวฉีดใหญมากไม่ได้คับ เวลาติดเครืองใหม่ติดยากๆ หัวเทียนใช้เย็นมากไม่ได้
เดียวจูเส็ดรจะเอากราฟมาให้ดูนะคับถ้าไม่มีปัญหาอะ ตัวผมว่ามันคุมค่า เงินละคับ
กล่อง+สายไฟ+จูน ประมาณ10000 ถ้าเป็นv-pro ตก 20000+เอาเงินทีเหลือไปอัพพวกหัวฉีดได้เลย
][/size]
ลองดูเป็น F-con สิครับ โอกาสที่จะผิดพลาดจะน้อยขึ้นครับและแรงม้าและแรงบิดท ี่ดีขึ้นครับ
retro_boy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to retro_boy For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)