ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-07-2010, 23:18   #7
Ithong
Junior Member

รูปส่วนตัว Ithong

Car Brand: D-Max SLX Cab
Engine Type: 1JZ GTE VVTi ฉีด LPG SEC
คะแนน: 0 Ithong is on a distinguished road
ไม่ใช่เซนเซอร์ลิ้นครับ เขาไปตั้งตัวยันคันเร่งที่เป็นน็อตรู6เหลี่ยมและมีน็ อตเบอร์8ล็อค อยู่ที่ด้านหลังเรือนลิ้นเร่งอะครับ ไขลงไปยันมีผลทำให้ลิ้นแง้มเพื่อเร่งรอบอะครับ โอย ย ย ถ้าไปตั้งเซนเซอร์ลิ้นก็งานเข้ายาวแน่
ส่วนตอนใช้น้ำมันปรกติดีครับ เนียนนุ่ม วิ่งได้ 10 โลลิตร อะแต่ยังไงก็โลละ3บาทกว่าอยู่ดี พอๆกะเครื่องเดิม ที่วางเจติดแก๊สเพื่อความประหยัดครับ ขับในเมือง 1.55 บาท นอกเมืองทางไกล 1.35 บาท/กม. ครับ ส่วนที่ไปจูนใหม่วันนี้ก็ไม่รู้จะกินเพิ่มหรืออะไรยั งไงยังไม่ได้ลองวัดเลยครับ เพิ่งสดๆร้อนๆวันนี้เอง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ithong : 28-07-2010 เมื่อ 23:25.
Ithong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม