ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-06-2012, 14:34   #330
KITO
Junior Member

รูปส่วนตัว KITO

Car Brand: NISSAN Frontier
Engine Type: 2JZ+LPG{AG By KKS}
คะแนน: 0 KITO is on a distinguished road
ขอถามเรื่องเฟืองท้ายหน่อยครับ

ผมใช้ฟรอนเทียร์ แค็บ ปี 2005 วาง 2JGE ล้อ 215-55-17
ถ้าจะเปลี่ยนเฟืองท้าย สามารถใส่ของอะไรได้บ้างคับ (มีท่านใดเคยใช้แบบไหนมามั่ง ช่วยแนะนำหน่อยคับ)
เท่าที่หาข้อมูล ที่มีแนะนำมาให้เปลี่ยนเป็น 4.3-4.5 (เฟือง 8 หรือเฟือง 9 หรือเฟือง 10 ดีคับ)
แต่ไม่ทราบว่าเอาของรุ่นไหนมาใส่+ค่าเสียหายประมาณเท ่าไหร่ อะไรประมาณนี้อ่ะคับ ช่วยแนะน้ำด้วยครับผม
(ถ้ามีร้านแนะนำยิ่งดีเลยคับ ผมอยู่แถวสาย 3 คับ)
ตอนนี้ใช้ของเดิม ต้นอืดนิดนิดคับ ใช้ในเมืองเลยกินแก๊สพอสมควรเลยคับ
KITO is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม