ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-05-2010, 10:20   #890
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
ถามผู้รู้เรื่องrelayครับ

เมื่อวันก่อนผมเอารถไปเปลี่ยนแตรเป็น hella สีแดง ซื้อมามีแต่แตร 2 อัน แต่ผมอ่านตามกระทู้บางกระทู้ เขาบอกว่าถ้าจะบีบแตรยาวๆ นานๆ ต้องใช้ relay และใส่ฟิวส์ด้วย ไม่งั้นอาจสายไฟไหม้ได้ เลยถามช่างให้ใส่ relay กับฟิวส์ให้ด้วย ช่างบอกว่า sportrider มันมีrelay แตรอยู่แล้ว ก็เลยต่อเสียบสายเดิมเลย มันก็ใช้ได้ ใครทราบไหมครับว่าแตรเดิมของรถมี relay อยู่ไหม และผมเห็นที่กล่องฟิวส์ มีช่องเสียบฟิวส์ horn อยู่ มันน่าจะเป็นฟิวส์ของแตรใช่ไหมครับ ถ้าไม่มี relay ก็ติดเพิ่มใช่ไหมครับบ หรือต้องติดฟิวส์อีกตัวด้วยครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jzryder For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)