หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-06-2007, 10:33   #1
TiEwAlLy_JZ
Junior Member

รูปส่วนตัว TiEwAlLy_JZ

คะแนน: 0 TiEwAlLy_JZ is on a distinguished road
ช่วยด้วยคับ

เรื่องมีอยู่ว่า ผมใช้ isuzu cameo เครื่อง 1jz ge+lpg fix mix ติดแก๊สมาประมาณ 6 เดือนแล้ว ไม่เคยมีปัญหาไรเลย พอวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมเอารถไปใส่ เกจ์วัด vacumm พอใส่เส็ด ออกมาวิ่งได้สักพักก็ยังไม่มีปัญหาไร แต่พอตกกลางคืน ขับไปปกติ เกิด back fire และหลังจากนั้น เครื่องก็เริ่ม สดุดเวลาจอด ออกตัว ถอยหลัง มันจะสดุดๆ และขับไปเรื่อยๆมันก็ backfire อีก ไม่รู้ว่ามันเป็นไร ใครก็ได้ช่วยผมที (ถ้าใช้น้ำมันไม่มีปัญหาไร รอบเดินเรียบ ปกติทุกอย่าง)
TiEwAlLy_JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม