ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-05-2008, 18:24   #258
mungkorn2
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว mungkorn2

Car Brand: KKS team
Engine Type: 1JZ-GTE vvti
คะแนน: 18 mungkorn2 will become famous soon enoughmungkorn2 will become famous soon enough
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mungkorn2
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suntk อ่านกระทู้
สวัสดีครับ ชื่อซันครับ อยู่พรานนก ตระเวนทั่วอีสาน

ตอนนี้ใช้ แวนไทยรุ่ง VICTOR III เครื่องเดิมๆ เริ่มจะสู้ราคาน้ำมันไม่ไหว

ถ้าลงเครื่อง 1 J + LPG จะไหวมั้ยครับ

มีพรรคพวกกัน แนะนำให้วางเครื่องรถตู้ 2500 บอกว่าช่วงชักยาวกว่า เครื่อง J ต้นดีแต่ ปลายจะได้ไม่เกิน 140 km/h

ตอนนี้ผมยังสับสนอยู่ ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วย่านจรัญสนิทวงศ์มีอู่แนะนำหรือป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถามอีกนิดถ้าติดถังแก๊สใต้ท้อง ตรงถังน้ำมันเดิมจะตรวจสภาพผ่านหรือเปล่า หรือต้องวางตรงหลุมที่เดียวครับ

ถ้าไม่เอาแบบรุนแรงมากก็ 1เจไม่โบ ก็ไหวครับ ผมเองก็ เจไม่โบครับ ลากตัวถังสบายๆครับ เรื่องความเร็วปลาย ยังไงๆก็ 170-180 สบายๆครับ ถ้าเรื่องอู่ ต้องลองถามๆเพื่อนๆที่ กทม ดูครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongnok อ่านกระทู้
สวัดดีครับ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ
ตอนนี้ใช้รถ ตู้ TOYOTA ไฮเอช หัวจรวด เครื้อง 2400
อยากเปลื่ยน เป็น Jz + LPG ควรใช้ตัวไหนดีครับ ขอราคาประมาณด้วยนะ
แล้ว เฟืองท้าย ควรใช้ตัวไหนครับ
อีกอย่างครับ LPG ใช้ระบบ หัวฉีด หรือ หม้อต้มครับ
รบกวนท่านที่พอทราบช่วย ตอบหน่อยนะครับ ผมไม่มีขอมูลเลย
ขอบคุณมากครับ
รถตู้ วางได้ตั้งแต่ 1เจไม่โบ อ่ะครับ ถ้าให้ดีนะ เป็น 2เจไม่โบ ดีกว่าครับ แรงดีกว่าครับ ถ้างบประมาณมีมากก็ติดแก๊สแบบหัวฉีดดิครับ 44000 โดยประมาณ ถ้าแบบธรรมดาก็ 17000+- อ่ะครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนฝั่งธน อ่านกระทู้
ขอเข้าก๊วนด้วยคน อยากลงภาพได้มั้งอะ...โอนค่าอะมาชิกแล้ว..รออัพมั่งอ ะ

ยินดีต้อนรับครับผม อย่าลืม นำภาพมาชมกันบ้างนะครับ

San Idea Graphic Design
Tel.081-245 9519
Thank............
Joe
ProStreet Tuning --->> ติวานนท์ 45 <<---คำปรีึกษาดีๆเรื่อง จูนอัพเครื่องยนต์
ทองนพคุณ อะไหล่ / T.N.P.K Master Factory
KKS (คนคลอง3เซอร์วิส) By ช่างเค และกลุ่มเพื่อนๆ ClubJz.net
www.grace-cosmetic.com
mungkorn2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม