ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-11-2009, 10:56   #754
dragonballz
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1j bo
คะแนน: 15 dragonballz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

อย่างที่บอกครับเช็คโค๊ดเกียร์และเครื่องดูก่อน น่าจะขาดสัญญาณตัวใดตัวหนึ่ง ยิ่งไม่เป็นทุกครั้งด้วยเป็นไปได้ว่าสัญญาณ speedsensor อาจขาดหายบางช่วง

ถอด speedsensor ที่ท้ายเกียร์ออกมาดูด้วยก็ดีครับว่าเฟืองมันยังเป็น ปกติดีไหม เฟืองมันเป็นพลาสติก

รูดเพียงนิดหน่อยก็มีผลต่อการเปลี่ยนเกียร์แล้ว

กล่องแก๊สเองก็ดึงแค่สัญญาณ วัดรอบ กับ หัวฉีด มาเข้าเท่านั้น ไม่น่าจะมีผลต่อสัญญาณที่จะทำให้เกียร์เปลี่ยนครับ

สัญญาณที่มีผลต่อการเปลี่ยนเกียร์ก็มี สัญญาณจากลิ้นปีกผีเสื้อ กับ speedsensor (sp1 sp2)
ขอบคุณมากครับ คุณวุฒิ

เดี๋ยวจะลองทำตามที่แนะนำ แล้วจะมาแจ้งผลให้ทราบครับ

ขอบคุณอีกครั้ง
dragonballz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม