ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-10-2013, 15:22   #12
wi9402jz
Member

รูปส่วนตัว wi9402jz

Car Brand: volvo 940 GLE
Engine Type: 2jz ge vvt-i
คะแนน: 15 wi9402jz is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NACKVESPA อ่านกระทู้
กำไรจากการตั้งด่านสกัดจับ ฯลฯ ยังไม่พอ นี้เพิ่มกฏ รถเสียโดนปรับนาทีละ100 1ชั่วโมง6000บ เป็นการตอกย้ำมากเลยครับ

อ้างว่าเอากฏหมายญี่ปุ่นมาใช้

ญี่ปุ่นผลิตรถยนต์มีมาตราฐานเหนือกว่าบ้านเรา แถมยังขายถูกกว่าบ้านเรามาก คุณทำได้หรือป่าว???

รายได้คนไทยคนนึงต่อเดือน เฉลี่ยแล้ว 4000บ /เดือน แต่คนญี่ปุ่นพื้นฐานการบริหารประเทศเค้าค่อนข้างดี รายได้ต่อคนต่อเดือนเฉลี่ยนั้น สูงมากๆครับ เป็นแสนๆครับ ถามหน่อย คนไทยรวยขนาดซื้อรถมาเปลี่ยนทุกๆ5ปีเลยหลอ???

การแก้ไขปัญหาการจารจรนั้น ต้องตอบโจทย์ฺปัญหาให้ถูกต้นทางครับ ไม่ใช่แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

อย่างผมเข้ากทม เป็นร้อยครั้ง ผมเคยเจอรถเสียกลางทางแค่1ครั้งเอง คิดเป็นเปอร์เซ็นต่อวัน ยอดรถทั้งหมดใน กทม รถเสีย มีถึง 1% หรือป่าวก็ไม่รุ้ ผมว่า 0.000xxxx % เลยด้วยซ้ำไป ของรถทั้งหมด
ใช่ครับ เห็นด้วย ไปศึกษาหาสาเหตุที่แท้จริงของการจราจรติดขัดมาให้ชัด เจนก่อน
wi9402jz is offline