ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-01-2011, 10:58   #1275
jojozang
Member

Car Brand: toyota
Engine Type: lpg
คะแนน: 0 jojozang is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
เช็คให้ดีก่อนครับว่าเป็นที่อะไรแน่

ผมว่าน่าจะขันน๊อตยึดก้านโยกเกียร์ใต้ท้องรถไม่ตรงตำ แหน่งมากกว่าครับ

ก้านโยกเกียร์มีน๊อตเบอร์ 12 ยึดไว้ รูมันสไลด์ได้ ลองคลายน๊อตออกขยับก้านโยกใหม่ให้ตรง

เวลาโยกเปลี่ยนเกียร์แล้วตรงตำแหน่งทุกเกียร์ ไม่หมิ่นเกินไป มันจะได้ไม่หลุดเวลาใช้งานครับ

ลองดูแล้วครับ ตรงทุกเกียร์ แต่ดูเหมือนมันยันจากด้านท้ายมาทำให้เพลากลาง ยังกระแทก จาก D ไป N เวลากดคันเร่งอะครับ หรือว่ารถผมยกสูง 6 นิ้วมันเลยให้ตัวเยอะ เกี่ยวไหมครับ ควรจะแก้ไขยังไงดีครับ ช่วยบอกที อยากจะขับรถมากเลยครับตอนนี้

jojozang is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to jojozang For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)