ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-03-2009, 21:51   #45
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dvm อ่านกระทู้
ผมขอเดาว่าเป็นฟิวส์หรือรีเลย์ขาด และให้ลูกน้องหาซื้อให้ได้เพราะเป็นของที่หาได้ไม่ยา กครับ

ที่เดาเพราะจากคำพูดของลุงมูนครับ --->

"ไม่รู้แหละ เป็นความผิดของคุณเอง เพราะฉะนั้น ถ้าซื้ออะไหล่ชิ้นนี้ให้ผมไม่ได้ ผมจะหักเงินเดือน เพราะฉะนั้น ต้องหาซื้อมาให้ได้ เคาะประตูเรียกให้ออกมาขายก็ได้ ต้องซื้อมานะ แต่ถ้าซื้อมาไม่ได้ ก็ต้องถอดเพลากลางแล้วลากรถกลับเข้าโรงงาน ผมก็จะหักเงินเดือนคุณมากขึ้นยิ่งกว่า เพราะว่า เป็นความผิดของคุณ ทำให้ผมพลาดงานไป 1 วัน"

และขอเดาต่อว่าเป็นฟิวส์หรือรีเลย์ของ Fule Pump ครับ
เพราะคิดว่าถ้ามันไม่ทำงานมันจะวิ่งไม่ได้ไกลแต่ก็ยั งพอติดเครื่องได้

ปล.ผมมั่วล้วนๆครับ อิอิ

ไม่น่าจะใช่ Fuse หรืออะไหล่ที่ถอดจับแกะเปลี่ยนง่ายๆ มั้ง ครับ เพราะเห้นบอกว่า ให้ลูกน้อง เอากล่องเครื่องมือ มาด้วย ครับ ....ผมก็เดาว่า ไดชาร์ท ป่าว เพราะผมก็เคย ตอนที่น้ำมันจากจานจ่ายมันหยดสะสมลงไป มีอยู่วันนึง งานเข้า ต้องคอยเบิ้ลเครื่องไปเรื่อยๆ มันพาลจะดับเอา พอดี ตอนนั้น เป้นตอนกลางคืนด้วย ...และเห้นว่ารถของคุณ Moonlight ใช้กระแสไฟเยอะมาก
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม