ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-09-2010, 10:47   #1106
pudrom
Senior Member

รูปส่วนตัว pudrom

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2j-vvti
คะแนน: 0 pudrom is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
อาการเป็นมาตั้งแต่วางเครื่องหรือเพิ่งเป็นครับ

ต้องแยกก่อน เพราะถ้าเป็นหลังวางเครื่องก็เป็นไปได้ว่า

เพลาไม่ได้ศูนย์ ทำให้สั่นกระพือได้

แต่ถ้าเพิ่งเป็นก็ลองเช็คพวกลูกหมาก ถ้าหลวมคลอน

ก็อาจเป็นสาเหตุได้ สุดท้ายคือยางครับ เปลี่ยนมานานหรือยัง

ถ้ามันสึกเป็นบั้ง ๆ บางครั้งถ่วงล้อแล้วก็ยังไม่ได้ศูนย์ก็มีครับ
ตอบน้าวุฒิ
เป็นมาก่อนจะวางเครื่องครับ ยางผมเิ่พิ่งเปลี่ยนได้พันกว่าโล เพลากับยอย ลูกปืนกากบาท เพิ่งทำมาใหม่หมดครับ ช่างแถวบ้านมีแต่ช่างทั่วๆไปครับ รถน้าเป็นแบบผมไหมครับ เวลาถอยหลัง หักเกือบๆสุดจนหักสุด มีเสียงดังก๊อก ทีนึง ผมก้มลงไปดู มีตัวยันกันเลี้ยว มันมีรอยเหมือนโดนกัน ผมว่าไม่ปกตินะครับ หรือว่าปกติ
pudrom is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to pudrom For This Useful Post:
sompol (27-09-2010), กัมพ์ (22-04-2011)