ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-10-2013, 12:16   #5
arttarol
ClubJZ Web Register

Car Brand: bmw
Engine Type: 2jzvvti
คะแนน: 0 arttarol is on a distinguished road
Smile แล้วเราจะเช็คได้ยังไงว่าเครื่องสมบรูณ์มั้ยคือว่าผม จะเช็คจากตรงไหนก่อนครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
ตอบยากครับ การกินแก๊สขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัย เช่นเครื่องยนต์ไม่สมบูรณ์ สายไฟไม่ครบ น้ำหนักรถมาก เบรคติด มีส่วนทั้งนั้น อันดับแรกลองวิ่งน้ำมันดูก่อนว่ากี่กม./ลิตร แล้วเอามาคำนวณซึ่งแก๊สจะได้ประมาณ85% ของน้ำมันครับ ถ้าน้ำมันกินมากแก๊สก็กินมาก แต่ถ้าน้ำมันกินปกติ แต่กินแก๊สเยอะก็แสดงว่าช่างจูนให้หนาไปหรือเกินพอดี ก็จะสิ้นเปลืองโดยเปล่าประโยชน์ครับ
แล้วเราจะเช็คได้ยังไงว่าเครื่องสมบรูณ์มั้ยคือว่าผม จะเช็คจากตรงไหนก่อนครับ
arttarol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม