ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-12-2011, 19:51   #36
godarmy84
Senior Member

รูปส่วนตัว godarmy84

Car Brand: D-Max 4 Door
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 16 godarmy84 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jzx อ่านกระทู้
ภาพแรกนี้เป็นTritonของลูกค้าที่อู่ จะไปวิ่งที่สนามพีระวันเสาร์นี้ด้วยครับ

อีก3ภาพที่เหลือคือMustangที่วางUZไปครับ
เดิมทีลูกค้าฝรั่งเขาซื้อมา3แสนกว่าๆเครื่อง2เจไม่โบ
มาเจอStradaของผมที่ลงUZคันก่อน เลยรีบจัดUZลงอย่างด่วน

ผลปรากฏว่าแฮปปี้สุดๆ เรื่องกำลังก็แรงกว่า2เจไม่โบมากพอดู
แต่เรื่องที่สำคัญกว่าคือ เสียงของV8ครับ มันแทนกันไม่ได้จริงๆ
ผมแกล้งแซวว่า1-2เจโบแรงกว่านะ เอามั้ย

เขาบอกว่า ตอนเป็นเครื่อง2เจ ตอนขับไป บางคนที่คงจะรู้เรื่องรถอเมริกัน ทั้งฝรั่งและคนไทย
พอได้ยินเสียงก็เมิน มองผ่านไป

แต่พอลงUZไปแล้ว เสียงที่ได้เหมือนพวกV8อเมริกัน
คราวนี้มองกันแบบเหลียวหลัง ทั้งเข้ามาคุย ทั้งมาขอถ่ายรูป

กลายเป็นว่าภาพพจน์ต่างกันมาก จากเรื่องเสียง
ถ้าไม่ใช่V8 เขาบอกว่าดีกว่านี้-แรงกว่านี้ก็ไม่เอา.....
.
เค้าทำท่อแบบไหนเหรอครับพี่
อยากได้เสียงเท่ๆกะเค้ามั่ง
godarmy84 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม