ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-10-2012, 08:12   #5
edition005
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: TOYOTA TT-141 ก็หน้าแหลมไง
Engine Type: 1 JZ GTE
คะแนน: 0 edition005 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
น่าจะเกิดจากเกียร์ ซึ่งก็จะมีสาเหตุจากกล่อง จากตัวเกียร์เอง ต้องลองไล่เกียร์ดูว่ามีครบสี่เกียร์มั้ยครับ ถ้าไม่ครับ ลองเปิดกล่อง ecu ดูว่าในแผงมีคราบเยิ้ม ๆ ดำๆ บ้างมั้ยครับ ถ้ามีก็ซ่อมครับ เบื้องต้นก่อนครับ
จากอาการที่กล่าวมาทั้งหมด จขกท เองได้ทำการเปลี่ยนถ่ายของแหลว ทั้งหมด รวมทั้งหัวเทียน จนตอนนี้ทำให้อาการที่กล่าวมานั้นดีขึ้นมาพอสมควร รวมทั้งอาการอืด

แต่ยังมีอาการกระตุกเวลาออกตัว กะว่าจะลองเปลี่ยนกรองน้ำมันดูก่อน

ยังไงต้องขอขอบคุณ น้าสัน แหลมฉบัง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ที่ให้คำปรึกษาและตรวจสอบอาการให้โดยไม่คิดค่าใช้จ่า ยอะไรเลย ขอบคุณครับ
edition005 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม