ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-02-2012, 07:58   #1
chananate_kal
Junior Member

Car Brand: Volvo
Engine Type: 240GL ( 2 JZ GE )
คะแนน: 0 chananate_kal is on a distinguished road
เปลี่ยนเครื่อง Cc เยอะขึ้น ควรเปลี่ยนหม้อต้มแก๊สด้วยไหมครับ

รถ Volvo 240 GL เครื่องเดิมเป็นคาร์บูเรเตอร์ 2,300 CC กำลังเปลี่ยนเป็นเครื่อง 2 JZ GE

ซึ่ง CC เยอะขึ้น จำเป็นต้องเปลี่ยนหม้อต้มแก๊ส หรือปล่าวครับ

ใช้ HANA ทั้งชุด Viriable Mixer

ขอบคุณครับ

ปล. แล้วควรทำอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบแก๊ส ไหมครับ
chananate_kal is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม