ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-04-2007, 18:24   #29
khonkaedad
Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 2JZ
คะแนน: 0 khonkaedad is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง khonkaedad
ตอนนี้เอาไป ซ่อมแอร์(ถามเซียงกง ไม่เคลมให้ครับ)ก่อน แล้วจะเอาไปเก็บรายละเอียด ไดชาร์ต เสียงลูกปืนดังมาเป็นจังหวะ(ใครพอทราบไหมครับว่า ถ้าเป็นไดชาร์ตอย่างนี้ ทางเซียงกง เค้าเคลมให้หรือป่าวครับ)
อ้อ...เกือบลืมไป อัตราการบริโภคแก้สนะครับ อาจจะได้ กม มากขึ้นครับ เพราะตอนที่วัดระยะทาง เป็นตอนที่ เรากดคันเร่ง แอร์จะต้อง ตัด ของผมยังไม่ตัดครับ อัตราการบริโภคก็จะมากขึ้นตาม ต้องให้ ช่างไฟ เค้าดูอีกทีนึงครับ ต้องใจเย็นแก้ไปทีละอย่าง ต้องเข้าใจในตัวเครื่องสักนิดนึงว่าเป็นเครื่องเก่า และถูกดองใว้อีกตั้งนานเท่าไหร่กว่าเราจะได้เอามาใช้ น้ำมันทุกอย่างที่ติดมากับเครื่อง ถ่ายออกให้หมด แม้นแต่น้ำที่อยู่ในเครื่องยนต์ ดำอย่างกับขี้โคลนแน่ะครับ ผมล้างหม้อน้ำ ใส่น้ำยาล้างหม้อน้ำครั้งเดิยว ถ่ายทิ้งสิบกว่าครั้งครับ เอามาใช้ซัก เกือบ ห้าร้อยโล น้ำยังออกดำๆอยู่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonkaedad : 23-04-2007 เมื่อ 18:43.
khonkaedad is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to khonkaedad For This Useful Post:
commusio (08-10-2011), กัมพ์ (29-04-2011)