ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-08-2010, 19:05   #32
Ithong
Junior Member

รูปส่วนตัว Ithong

Car Brand: D-Max SLX Cab
Engine Type: 1JZ GTE VVTi ฉีด LPG SEC
คะแนน: 0 Ithong is on a distinguished road
Talking

มาอัพเดทล่าสุดครับ
อาการทั้งหมดหายเป็นปลิดทิ้งครับ

ถ้าช่างทำงานด้วยความละเอียดรอบคอบ ปรับจูนด้วยความใส่ใจและศึกษาโปรแกรมให้ลึกซึ้ง ไม่ใช่แค่ปัดๆพอให้พ้นตัว ปัญหาก็คงไม่เกิดครับ สำหรับผม การเปลี่ยนเครื่องยนต์และติดแก็สเน้นความประหยัดเป็น หลักครับ กะว่าเดี๋ยวจะไปซื้อสายจูนพร้อมโปรแกรมมาศึกษา จะได้ทำการปรับจูนแบบละเอียดเองได้ครับ ที่นภัทร2 มีขายทั้งชุดเลยครับ 650 บาทครับ
ขอขอบคุณ ช่างปอง นภัทร1และ2 พร้อมทั้งน้าๆทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำและเป็นกำลั งใจ บ้านนี้อบอุ่นจริงๆครับ
Ithong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to Ithong For This Useful Post:
ningdoad (02-03-2011), sompol (09-08-2010)