หัวข้อ: 1UZ FE in Benz W124
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-05-2014, 15:32   #840
paulthai
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 paulthai is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pakapao อ่านกระทู้
ทัศนะเจ้าของเครื่อง 1UZVVTI คนปัจจุบันที่เพิ่งวางไปเมื่อง 2 เดือนก่อน

พอมาเจอ 3 UZ เข้าไป ต้องบอกว่า 3UZ ดีจริงๆ

ดูกันจะๆครับ 1uz + piggy back(unichip)vs. 3uz(เดิมๆ)
เส้นสีแดงน้ำมัน e20 ใน 1uz ครับ
เส้นประ สีฟ้า คือ 3uz ครับ
ขออนุญาตเจ้าของร้านอัพด้วยครับ
(เห็นแล้วแอบคัน แต่วางมาไม่ถึง3 เดือนเลย ขอข่มใจ พักก่อนครับ555)
ถึงคันไปก็เท่านั้นครับ ตอนนี้ เพราะเครื่องหมดสต๊อค

ดูกันจะๆเลยครับ
3uz มีม้ามากกว่าประมาณ 25ตัว แรงบิด ต่างกันฟ้ากับเหว
แรงบิดต่างกันเกือบ 30 kg. แต่แรงบิด 3uz มาเร็วกว่าเยอะ
(นี่ขนาด 3uz เชื้อเพลิง บางนะครับ ตอนขึ้นไดโน่ นี่ เขาว่ากันว่าเขกสนั่น)
น้าเป้ามีอะไรเด็ดบ้างไหมช่วงนี้ หายเงียบ
paulthai is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม