ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-09-2008, 22:11   #88
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ

สวัสดีครับ รบกวนสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมเพื่อเป็นแนวทางให้ผมแก้ป ัญหาด้วยนะครับ
1) ไม่ทราบว่า Sensor ที่เปลียนนั้นอยู่ที่ตัวเครื่องหรืออยู่ที่หม้อน้ำคร ับ
2) หม้อน้ำเป็นแบบ 2 แถวหรือเปล่าครับหรือว่ามากกว่า 2 ครับ
3) เป็นแบบทองแดงหรืออลูมิเนียมครับ
4) พัดลมเป็นไฟฟ้าหรือว่าไฮดดรอริกส์ครับ
5) ถ้าเป็นไฟฟ้าใช้กี่ตัวครับ
6) หากเป็นไปได้รบกวนถ่ายรูปตำแหน่งการวางหม้อน้ำได้หรื อไม่ครับ

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ถ้าถามหลายข้อนะครับ เพราะผมจะนำมาใช้เป็นแนวทางแก้ไขนะครับ ของผม เหยียบ 160 แช่ แล้วความร้อนเกินครึ่งนะครับ แต่พอเบาลงความร้อนก็ลดลงนะครับ ขอบคุณครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม