ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2013, 01:16   #20
por5787
ClubJZ Web Register

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1uz
คะแนน: 0 por5787 is on a distinguished road
เนื่องจากก่อนวันงาน Grand ผมได้เร่งทำรถเนื่องจากไม่ค่อยมีเวลาซักเท่าไหร่ แต่ก็ได้ความคืบหน้ามาอีกครับผมเปลี่ยนหัวนกกระจอกมื อสองเข้าไปใหม่(ของใหม่เบิกของไม่มีเลยตอนนี้) แล้วก็ไปได้ คอยจุดระเบิด ทั้งสองตัว กับ CDI มาอีก สองชุดร้านให้มาลองฟรีครับไม่คิดตังใช้ได้ค่อยจ่ายเง ิน(ร้านแบบนี้หายากมาก) แต่ยังไม่ลองทั้งหมดลองที่ระอย่างเปลี่ยนหัวนกกระจอก แล้วออกไปซัดเหมือนเดิมครับเดินไม่เต็มสูบได้โอกาสเป ลี่ยนคอยจุดระเบิด ไม่หาย กลับมาเปลี่ยน CDI ก็ไม่หายครับอาการยังคงอยู่ ผมก็เลยจัดการใส่อะไหล่ของเดิมลงไป คราวนี้เหลือหัวเทียน กับสายหัวเทียน แล้วก็สายคอยตัวที่มีไฟแล๊ป พี่ตู่ แนะนำสายคอยก่อนเลยผมก็เลยไปถอดของรถอีกคันมาลองก็ยั งไม่หายคับ ต่อมาเป็นคิวของหัวเทียนผมเลือกใช้ NGK แพลตินั่มราคา120 บาท ก่อนเพื่ออยากรู้ว่าจะหายไม่หายครับใส่ปุ๊บพอสตราท์ง ่ายขึ้นแต่ยังมีความรู้สึกของเครื่องเดินไม่เรียบเอา มือไปแตะที่เครื่องรู้สึกได้ว่าเต้นเบาๆครับ วันนี้ได้มีโอกาสได้ออกเอาของไปคืนร้านแล้วก็ได้ลองร ถคับ สรุปไม่หาย จะเป็นก็ต่อเมื่อเรากดคันเร่งค้างให้มันลากรอบจนกว่า เปลี่ยนเกียร์เองพอจอดไฟแดงก็เดินไม่ครบเป็นตลอดไม่ห ายจนถึงบ้านเลยครับ (พ่อหัวเราะกรูบอกแล้วว่าไม่เกี่ยวกับหัวเทียน555)
เรื่องไฟกราว ไม่พอพี่ๆว่าจะเกี่ยวไหมเพราะผมย้ายเเบตรี่ไปไว้ข้าง หลังแล้วเอากราวเข้าตัวถังรถ ผมว่าจะต่อกราวจากแบตเข้ามาที่เครื่องอีกเส้นครับ
por5787 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม