ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-04-2013, 13:32   #76
dht_tubes
ClubJZ Web Register

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 4JA1
คะแนน: 0 dht_tubes is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
เรื่องพวงมาลัยเมื่อเปลี่ยนเครื่องแล้วอาจหนักขึ้นเล ็กน้อยเพราะจะไปใช้ปั้มเพาเวอร์ของ UZ เหมือนแรงดันน้ำมันจะน้อยกว่าของ Benz นิดนึง

เรื่องแปลงเฟืองท้ายต้องได้ช่างที่ชำนาญมากๆละเอียดม ากๆนะครับไม่งั้นสั่น
ทางที่ดีเอาเรื่องวางเครื่องให้จบก่อนดีกว่า แล้วลองขับดู
UZ พอจะดันเฟืองท้ายต่ำได้พอสมควร อีกอย่าง W140 มีหลายตัวเฟืองท้ายมีหลายเบอร์ หากได้เบอร์ 3.46 อยู่แล้วอาจไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนครับ
ขอบคุณพี่มากเลยครับสำหรับข้อมูล
dht_tubes is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to dht_tubes For This Useful Post:
jomtub (09-06-2013)