ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-10-2008, 00:48   #105
ป้อม_ล้อดุ้ง
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ป้อม_ล้อดุ้ง

Car Brand: 4ประตู
Engine Type: เครื่องยุ่นๆ
คะแนน: 16 ป้อม_ล้อดุ้ง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนเดิม อ่านกระทู้
เมื่อวานเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องครับ ดักแฮล์ม ซื้อมา 5 ลิตร เติมไป 4.5 ลิตร
พร้อมกรองน้ำมันเครื่อง มีข้อสงสัยว่า น้ำมันเครื่องที่ถ่ายออกมา ได้ประมาณ
เกินครึ่งของแกลลอน 4 ลิตรไปนิดเดียว ในแนวนอนนะครับ แกลลอนเขาจะผ่าครึ่ง
แล้วก้อเอามารอง น้ำมันเครื่องที่ถ่ายออกอะครับ ช่างกะประมาณคร่าว ๆ น่าจะได้ 3 ลิตร
แล้วน้ำมันเครื่องผม หายไปไหนครับ ใครรู้บอกที แต่ตอนจอดรถ ถ้าวิ่งอัด ๆ มา
ควันท่วมหลังรถเลยนะครับ หรือว่า ยางตีนวาล์วรั่ว หรือว่า แกนเทอร์โบ รั่วครับ

ลองเปลี่ยน ยางตีนวาล์วดูก่อนก็ได้ครับพี่ตี๋..ถ้าไม่หายก็ลองล้ างเทอร์โบดูครับ ล้างโบเพื่อนผมเคยแก้ อาการควันท่วม หายปลิดทิ้งเลยครับ...(1เจโบ)
ป้อม_ล้อดุ้ง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ป้อม_ล้อดุ้ง For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)