ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-07-2012, 14:19   #55
gorge
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว gorge

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: เดิมๆ ภายหน้า new UZ VVTI
คะแนน: 0 gorge is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gorge
ถูกจาย

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toon@clubjz อ่านกระทู้
ช่วงนี้ยุ่ง ๆ เพิ่งกลับจาก Japan ไม่ได้เข้ามาดูเลยครับ

สำหรับความคืบหน้าก็คือ Happy ครับ มาก ๆ เลยครับ ลืมอู่ไปเลย มีปัญหานิดหน่อยคือ ขับมันส์เกิน ไฟเลี้ยวหลุดหายไปแล้ว แปลี่ยนใหม่เป็นไฟมุม US แถบส้มแล้ว

1ติดแก็สจบครับ เพราะเป็นแค่ระบบดูดธรรมดา จบง่ายมาก ๆ ลิตรละบาทกว่า ๆ นอกเมือง แต่วิ่งสู้น้ำมันไม่ได้ครับ หัวฉีดดีที่สุดครับ จะไปเปลี่ยนเร็ว ๆ นี้
2ช่วงล่างเบรคเอาอยู่สบายครับ ขับนิ่ง ดีมากเลยครับ
3ไฟ engine ไม่มีอะไรโชว์ครับ (สงสัยถอดหลอดไฟออก)
4พวกเซ็นเซอร์ต่างและอุปกรณ์ไฟฟ้าต่าง ทำงานปกติเลยครับ แอร์ก็ปกติ เย็นสบาย ขับไปขายของ พาพวกญี่ปุ่นไปเสียว มาจะสามหมื่นโลแล้ว ได้เงินมาหลายแสนแล้ว

ได้ยินเหมือนกันว่าเป็นรถปราบเสี่ย รถคันนี้ทำเงินให้ผมหลายแล้ว และด้วยอายุอานามแล้ว มันกำลังจะมาปราบผมเหมือนกัน ผมเลยต้องเอา UZ ลงไปปราบซะ ผลคือ อยู่หมัดเลยครับ และมันกำลังทำให้ผมเป็นเสี่ย

เพิ่มเติมเรื่องการออกตัว ก็พอ ๆ กับเครื่องเดิม จะอืดช่วงความเร็วประมาณ 30 - 60 เพราะเกียร์เปลี่ยนเร็วไปนิด รอบยังขึ้นไม่ถึง รถหนัก เฟืองท้ายต่ำ เป็นช่วงความเร็วที่วิ่งตามรถคันอื่นเลยครับ พอเร่ง LockUp ทำงาน อีดช่วงนี้แหละครับ แต่ถ้า KickDown ก็พุ่งโลดเลย เกียร์ 3 - 4 ขับสนุกครับ

แค่นี้ผมก็พอใจเป็นอย่างมาก ๆ แล้วครับ และที่เอามาลงให้ดูนี่ก็เพราะว่า ผมไม่อยากให้เดากันแล้ว ว่าจบยาก สายไฟเยอะ รุ่นนี้ซับซ้อน ฯลฯ ผมทำให้ดูแล้ว (มีคนทำแล้วก่อนผมหลายคันแล้ว) คนอื่นไม่รู้ยังไง แต่ของผมจบแล้วจริง ๆ จากการใช้งานจริง ไม่ต้องนั่งเทียนคุยกัน
สำหรับมนุษย์แล้ว ไม่มีอะไรดีที่สุดในโลกหรอกครับ และก็ไม่มีอะไรที่แย่ที่สุดในโลกเหมือนกัน แต่ที่มีแน่ ๆ คือ สิ่งที่ดีที่สุดในใจตัวเอง ถามใจตัวเองดู ใจใครใจมัน ไม่เหมือนกันครับ

ลงให้ดูนี่ก็เพราะว่า ผมไม่อยากให้เดากันแล้ว ว่าจบยาก สายไฟเยอะ รุ่นนี้ซับซ้อน ฯลฯ ผมทำให้ดูแล้ว (มีคนทำแล้วก่อนผมหลายคันแล้ว)
ชอบจังอิอิ ไม่เคยอย่าเดา
gorge is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to gorge For This Useful Post:
C220 (28-07-2012), katom (29-07-2012), pakapao (23-09-2012), rose (29-07-2012)