ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2013, 13:15   #6
tron
Junior Member

Car Brand: isuzu
Engine Type: 2j
คะแนน: 0 tron is on a distinguished road
เซนเซอร์หม้อต้มสายไม่หลุด (ลองถอดปลั้กวัดดู ตอนไม่ร้อนวัดได้ประมาณ4กว่าๆ พอร้อนวัดได้2.2 (วัดด้วยมิเตอร์ครับ)
โซลินอยทำงานปกติครับ
ตัววัดอุณภูมิแก้สไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนครับ (แก้สของสเตฟาน)แถวรางหัวฉีดไม่เห็นมีหนะครับ
ส่วนสายวัดรอบนั้นช่วยแนะนำหน่อยครับว่าดูที่ไหน(กล่ องอยู่ในรถครับ)
อาการเพิ่มเติมครับ พอกดปุ่มเปลี่ยนสถานะแล้วเครื่องจะสั่นแลัจะมีเสียงเ ตือนตลอด ซักพักเครื่องก็จะหายสั่นแต่เสียงเตือนยังดังอยู่ครั บ
ปล ถ้าผมจะหาซื้อสายจูนมาลองดู เราจะเช็คออกมั้ยครับว่าเกิดจากอะไร เพราะเคยไปสอบถามร้านที่รับจูนยี่ห้อนี้ เค้าบอกต้องรอคิวนานมาก (แถมยังแจ้งราคาล่วงหน้าด้วยว่าประมาณ5-6000 ทั้งที่ยังไม่ได้ตรวจเช็คเลย งงอีกเระ)
tron is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม