ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-05-2008, 09:43   #1456
junla
Junior Member

คะแนน: 0 junla is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junla อ่านกระทู้
ไม่ทราบว่าเครื่อง1jzฟิตเครื่องใหม่แล้วใช้งานไม่ได้ ดีเหมือนเดิมจริงหรือเปล่าครับ
เห็นเข้าบอกว่าระยะเวลาใช้งานได้ไม่ถึง1ปีจริงไ มครับ

^
^
^
ฟิตเครื่องถ้าหมายถึงการทำลูกสูบแหวนใหม่
มันก้อเหมือนรถบ้านทั่วไปแหละครับ
ผมประมาณว่า น่าจะไม่น้อยกว่า สามปี นะครับ
เพียงแต่ว่า สมัยก่อนที่ราคาเครื่องเจไม่เกินสามหมื่นบาท
การฟิตเครื่องก้อใช้งบหมื่นห้า
คนเลยนิยมที่จะเปลี่ยนเครื่องรึเปลี่ยนท่อนล่างมากกว ่าครับผม

ไม่คุ้มทำมากกว่านะ

.
.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย najake@lampang : 22-08-2008 เมื่อ 09:05.
junla is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม