ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2011, 00:09   #93
m&m
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m&m

คะแนน: 17 m&m is on a distinguished road
สวัสดีพี่ๆทุกท่าน หลักจากก่อนหน้านี้เพียงเเค่อ่านผ่านๆ...เเต่ตอนนี้ต ้องมาทำใช้บ้างเเล้ว เพราะผมได้ซื้อรถใช้งานเพื่อมอีกคัน เป็น Doramon AE92 GTI เครื่อง 4A-GE ฝาลาย twin cam 16 วาร์ว เเละรถคันนี้ได้ติดเเก็สระบบดูดมาก็คงเป็นยังที่ทุกท ่านได้ใช้งานกันอยู่เเก็สดี เเต่น้ำมันวิ่งไม่ได้เรื่องเพราะมี Mix ขวางอยู่ ทำให้อัตราการตอบสนองไม่ดี เท่าที่ผมหาข้อมูล เเละอุปกรณ์ที่จะใช้ทำ ผมมันใจว่าเราสามารถทำได้ครับ เพียงเเต่เราอาจลืมหลักพลศาสร์ เเละตำเเหน่งการติดตั้งที่เหมาะสม ทั้งขนาดลิ้นรูเเก็สเข้า เเละที่สำคัญจริงๆเเล้วลิ้นต้องห้ามเปิดสุดเพราะถ้าเ ปิดสุดก็เหมือนกับเราไม่มี Mix เพื่อสร้า้งกำลังดูดเเก็สให้กับเครื่องยนต์ เพราะหม้อต้มเเก็สเป็นเพียงตัวลดเเรงดัน เเละจะมีเพียงเเรงดันในส่วนน้อยที่ช่วยส่งมายัง Mix ลองสังเกตุดูครับว่าใครที่ติตั้งหม้อต้มใกล้ MIx ที่สุดอัตราการตอบสนอง เเละการจูนจะง่ายกว่าที่เราติดตั้งไกลๆ.....

สุดท้ายเเล้วผมทดลองเเละได้ผลเป็นอย่างไรเเล้วจะมารา ยงานครับ......
m&m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม