ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2008, 14:29   #745
noomnoiay
Member

รูปส่วนตัว noomnoiay

คะแนน: 16 noomnoiay is on a distinguished road
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ผมได้รถออกมาวิ่งแล้ว กำลังอยู่ช่วงวอร์มเครื่อง DSC04906_resize.jpg

เมื่อวันเสาร์เข้าไปให้ช่างแก้ไขเรื่องคันเร่งแข็ง ออกมานิ่มเหมือนปกติแล้วครับ เหยียบได้มั่นใจหน่อย ไม่ต้องกลัวไปจูบใครเค้า
ต้องขอบคุณพี่ๆในเว็ปนี้มากๆครับที่ให้คำชี้แนะ

แต่ตอนนี้ก็ยังมีปัญหาเรื่องคันเกียร์ที่ช่างวางมานั ้นต่ำมาก ไปหาร้านทำคอนโซลหลายๆร้าน บอกว่ามันต่ำมากๆ จนไม่รู้จะแก้ไขยังไง ถ้าจะให้สวยเหมือนเดิมคงต้องหาร้านที่รับหล่อคอนโซลข ึ้นมาใหม่
รบกวนท่านใดพอจะรู้จักร้านที่รับทำบ้างครับ

ส่วนอาทิตย์หน้าคงต้องเข้าไปแก้ปัญหาเรื่องเกียร์ L เข้าไม่ได้อีกครับ ส่วนเกียร์อื่นวิ่งได้ปกติ
ส่วนความร้อนก็ปกติ แต่ผมใช้เฟืองเดิม 3.5 รู้สีกได้ว่าออกตัวอืดครับ
เสียงท่อก็อยากให้เงียบๆหน่อยอ่ะครับ ช่างเอาแคดออก ท่อเดิมๆครับ พอกดเกินร้อยเสียงดังเข้าห้องโดยสารครับ
รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง
noomnoiay is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม